Vì sao ngày càng nhiều người thích đánh phỏm?

Vì sao ngày càng nhiều người thích đánh phỏm?

Bài gửi  by truongnx Wed Jan 04, 2017 10:25 am

Phỏm là một tựa game được rất nhiều người biết đến và chơi phổ biến không phân biệt lứa tuổi. Đối với đánh phỏm, luật chơi cũng không quá khó. Phỏm tá lả thực sự có quá nhiều lí do để các bài thủ lựa chọn gắn bó lâu dài.

Bạn có thể chơi mọi lúc, mọi nơi

Đây là điều chắc chắn rồi, bởi chỉ với một bộ bài 52 quân bất cứ lúc nào, ở đâu mà bạn muốn, bạn đã có thể cùng bạn bè của mình có một ván bài vui vẻ. Dù không phải đánh bài trực tuyến, bạn cũng có thể mang theo bộ bài Tây và có thể tạo bàn chơi ở bất cứ không gian nào trong bất cứ hoàn cảnh nào. Bạn không phải lo lắng về vấn đề nhà bạn có sử dụng internet hay không. Bạn không nhất thiết phải dùng máy tính mỗi khi muốn chơi, không phải lúc nào bạn cũng có thể mang theo bên mình một chiếc máy tính cũng không phải ở bất cứ nơi nào bạn có thể kết nối Internet để chơi Phỏm.

Đặc biệt là luật chơi đơn giản, hấp dẫn

Vì sao ngày càng nhiều người thích đánh phỏm? Www.GameBaiOnline.com-11-400x247
    Đặc biệt là luật chơi đơn giản, hấp dẫn

Luật chơi phỏm không quá khó dành cho người mới bắt đầu, thậm chí nó còn được đánh giá là đơn giản khi bạn đã vào guồng chơi. Bạn có thể dễ dàng học tập cách chơi game đánh bài phỏm chỉ trong vòng vài phút, nắm rõ được cách chơi và bắt đầu học tập những chiến thuật căn bản nhất một cách dễ dàng. Nếu là phỏm đổi thưởng online không chỉ tạo cảm giác hồi hộp mà còn bởi vì nếu bạn bị mất cây chốt bạn sẽ bị trừ điểm. Như vậy, cho dù bạn giành chiến thắng nhưng điểm thưởng có thể không được cao hơn điểm bị trừ.

Điểm thú vị trong luật chơi là việc ăn cây chốt trước khi hạ phỏm, bạn sẽ phải tính toán thật kỹ càng khi đánh quân bài cuối cùng. Nếu chơi phỏm thông thường, người chơi ngồi cùng bàn với nhau sẽ tạo nên sự hồi hộp bởi việc đánh cây chốt là quyết định đến sự chiến thắng của mỗi người. Quyết định đúng và may mắn bạn sẽ giành thắng lợi, sai lầm bạn sẽ thua cuộc.

Còn người không giành vị trí đầu tiên nhưng lại có thể nhận điểm thưởng cao hơn điểm bị trừ. Với số lượng người chơi là 4 người, bạn có thể cảm thấy sôi nổi hơn những game chỉ có 2 người. Trong lúc chơi, bạn có thể vừa chơi vừa tranh luận cùng bạn chơi của mình với tính năng chat trong phòng chơi để ván bài không trở nên khô khan, nhàm chán.

Có điều kiện để giao lưu, học hỏi và kết bạn

Cũng như nhiều tựa game bài online khác, chơi phỏm online ngày càng được nhiều người yêu thích bởi nó mang tính xã hội hóa cao. Bạn không chỉ có được một ván bài mình thích mà thông qua đó cũng có thể quen biết thêm nhiều người bạn mới. Thông qua ván bài và những đoạn chat thú vị trong game, bạn cũng có thể học tập được những điều lợi ích từ những người bạn của mình như cách chơi phỏm tốt hơn, học tập nhiều mẹo bí kíp cho tỉ lệ thắng cao hơn. Đặc biệt là tìm được những người bạn có cùng sở thích, tính cách phù hợp với mình. Bạn cũng có thể thành lập nhóm riêng của mình và bạn của mình để mỗi khi muốn chơi đều có đủ thành viên để bắt đầu ván bài.

Mang tính giải trí cao

Đây là điều không thể thiếu với bất cứ trò chơi bài bạc nào, và phỏm cũng vậy. Đa số người chơi tìm đến phỏm tá lả để có những giây phút thư giãn, thoải mái sau phút giây căng thẳng. Bạn sẽ cảm thấy thời gian trôi qua nhanh hơn khi bạn cùng đấu trí với các game thủ khác trong ván bài, cùng vui buồn với các ván thắng thua, hoặc có khi lên máu muốn gỡ gạc lại. Thậm chí, bạn còn có thể kiếm được tiền từ những phút giây tưởng như đang giải trí này. Và dù với bất kì kết quả nào thì chơi Phỏm vẫn luôn mang lai cho bạn những khoảnh khắc vô cùng thú vị và đáng nhớ.

Những ván đấu kịch tính với chiến thuật cao

Những ván đầu sôi nổi và kịch tính luôn đòi hỏi những người chơi cần biết rất nhiều kỹ năng cũng như mẹo chơi để có thể kết thúc ván đấu một cách tối ưu nhất. Một trong các kỹ năng thường được các tay bài này sử dụng là ké bài dựa theo phỏm của đối thủ. Điều này khiến cho họ thường có những kết quả đặc biệt tốt khi có cùng số phỏm với người chơi nào đó.

Vì sao ngày càng nhiều người thích đánh phỏm? Nhung-thuat-ngu-trong-danh-bai-phom-ta-la-can-biet-400x267
    Những ván đấu kịch tính với chiến thuật cao

Có thể nói tính chiến thuật cao chính là một trong những điểm hấp dẫn nhất, khiến game Phỏm được nhiều người chơi yêu thích. Tính chiến thuật trong game Phỏm thể hiện mạnh mẽ qua từng ván đấu, và việc người chơi phải cân nhắc nên đánh gì và tính đường đi nước bước ra sao. Nếu có thể sử dụng các chiêu đánh liên hoàn mang lại tỉ lệ thắng cao thì cắc chắn đó sẽ là cảnh giới cao nhất của một tay chơi game Phỏm.

Rèn luyện khả năng tư duy và thích ứng với mọi tình huống

Chắc chắn rồi, bạn không thể chơi mà không động não. Có thể chỉ là giải trí, nhưng cũng có thể bạn phải nát óc suy nghĩ trong xuyên suốt từ ván bài này sang ván bài khác sao cho mình ăn được tiền của đối thủ. Với hội bạn quen thuộc thì bạn dễ dàng đoán ra cách chơi của họ vì bạn đã quá quen thuộc. Nhưng với một số người chơi mới và những con người mới, hoàn toàn xa lạ sẽ buộc bạn phải xoay sở, tư duy, tìm cách chiến thắng họ. Việc suy luận và tư duy thường xuyên này sẽ giúp bạn rèn được khả năng thích ứng với mọi tình huống, môi trường mới trong thực tế cũng như cuộc sống.

Mang lại cảm giác được ù

Dù bạn chơi bất cứ một tựa game bài nào cũng vậy, không chỉ riêng đối với những tay chơi bài nói chung mà cả các game thủ khi đánh bài online nói riêng cũng vậy, cảm giác chiến thắng luôn là điều mà họ hướng đến. Thực sự khi xét ở góc độ tâm lý thì cảm giác khi ù trong đánh phỏm sẽ mang đến cho người chơi nhiều cảm xúc hơn. Khi chờ ù trong game Phỏm, người chơi vẫn chưa biết được là mình có thể chiến thắng được không. Nó vô tình tạo ra một cảm giác chờ đợi trong hồi hộp rất đặc trưng. Cũng chính vì điều này nên khi được ù, cảm xúc đó sẽ như vỡ òa và mạnh mẽ mẽ hơn rất nhiều so với việc chiến thắng đơn thuần.

Với những điểm hấp dẫn như vậy, hãy nhanh tay tải game bài online miễn phí tại Vua bài vip để có cơ hội trải nghiệm khám phá.
    truongnx